Câu lạc bộ tư vấn tâm lý trung học phổ thông
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thị xã Bà Rịa - tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Bình Thuận: Cho con ăn phân người
Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime29/8/2013, 10:27 pm by nguyenvandd

» 7 bí quyết tìm “một nửa” trong năm mới
Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime26/1/2012, 7:55 pm by hatay10

» Cho em xin phần mềm
Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime1/1/2012, 3:13 pm by vovanthanh

» Giáng sinh an lành
Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime24/12/2011, 10:06 am by Admin

» Giáng sinh an lành
Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime24/12/2011, 10:00 am by Admin

» 18 lời chúc ấn tượng nhất ngày lễ Noel
Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime24/12/2011, 9:55 am by Admin

» mong admin giải đáp
Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime19/12/2011, 11:09 am by admin1

» co Kim Ngan nho oi!!!
Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime1/12/2011, 3:30 pm by admin2

» thắc mắc nhỏ...ý nghĩa lớn...
Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime18/9/2011, 1:21 pm by small_star236

Similar topics
Nhân dịp xuân về
Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime11/1/2011, 7:19 am by Admin
Nhân dịp xuân về, ban quản trị câu lạc bộ tư vấn tâm lý học sinh kinh chúc quý thầy cô giáo, quý phụ huynh học sinh cùng toàn thể các em đã và đang là học sinh của trường THPT Châu Thành lời chúc an khang, thịnh vượng

Comments: 0
Chúc tất cả quý thầy, cô và các em học sinh
Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime31/1/2010, 9:00 am by Admin
ngày Lễ Tình nhân và Tết Canh dần thật ấm áp và tràn ngập...tiền lì xì. Nếu các bạn học sinh thật sự có nhu cầu, Ban chủ nhiệm sẽ tiếp tục tổ chức sinh hoạt Câu lạc bộ vào tháng 3 với chủ đề...Nắng sân trường. Các bạn hãy hồi đáp nha.

Very Happy

Comments: 0
Top posters
Admin
Cô ơi! Biết phải làm sao! Vote_lcap1Cô ơi! Biết phải làm sao! I_voting_barCô ơi! Biết phải làm sao! Empty 
admin2
Cô ơi! Biết phải làm sao! Vote_lcap1Cô ơi! Biết phải làm sao! I_voting_barCô ơi! Biết phải làm sao! Empty 
admin1
teen9x
alexnguyen
small_star236
chim yen
langtu_datinh
peluz014
Minh Anh
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Statistics
Diễn Đàn hiện có 387 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: libra_200811

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 1005 in 448 subjects
Poll
Thống Kê
Hiện có 4 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 4 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 17 người, vào ngày 6/5/2010, 8:17 pm
Most active topics
Đồng phục đẹp nhât là áo dài
đề cương hướng dẫn ôn đây rồi
Một số góp ý cho chủ đề tháng 5
đề cương ơn tập Công dân lớp 10, năm học 2009-2010
Câu hỏi hóc búa đây!
áp lực lắm rồi , điên mất đi đc !
Nomal with u....but special with me
nỗi lòng học trò
Vấn đề về mainboard hay nguồn điện?
...... ~.~

Cô ơi! Biết phải làm sao!

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
vuast

vuast

Cô ơi! Biết phải làm sao! Empty
Bài gửiTiêu đề: Cô ơi! Biết phải làm sao!   Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime23/4/2010, 7:51 pm

Em có ý thích một ban nữ ở lầu trên, và em cũng đã khéo léo nói hơi mém mém qua ngỏ lời với bạn ấy qua nhắn tin điện thoại với hình thức là ví dụ nhỏ và bạn ấy cũng trả lới như sau: "bạn thì rất tốt nhưng cơ hội này bạn hãy giành phần cho người khác, năm học này mình không muốn thích ai, bạn đừng buồn và hãy tìm kiếm cho mình, còn rất nhiều bạn tốt hơn mình", đọc xong cái reply của bạn ấy em choáng váng, sao mà bạn ấy nói nghe cứ như là đag nói thiệt với em vậy đó. Cô ơi, bây giờ em vẫn còn ý thích bạn đó và những lời hỏi cũng như trả lời kia chỉ là qua tin nhắn, liệu bây giờ em có nên gặp trực tiếp bạn ấy vào một ngày nào đó và ngỏ lời mình được không cô! Làm như thế có đường đọt và đi trái lại với những gì bạn ấy đã nói(như là lời từ chối) không vậy cô, mong cô cho em một trả lời sớm nhất và hợp lý để em sớm quyết định cho mình, sắp hết năm học rồi cô ạ! Cám ơn cô! Like a Star @ heaven pale Neutral
http://10b8-vpk.99k.org
anhthu

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô ơi! Biết phải làm sao!   Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime23/4/2010, 11:37 pm

Chào em,

Chị không phải là cô giáo. Chỉ là một lữ khách tình cờ đi ngang, thấy bài post của em là mới nhất nên mới tò mò vào xem.

Ngày xưa, chị cũng là 1 học sinh Châu Thành, cũng có những ngày tháng thật tươi, thật đẹp. Cũng có lúc xao xuyến trước 1 anh chàng điển trai, hay học giỏi. Cũng mơ mộng đủ điều. Nên hơn ai hết, chị hiểu những gì em đang trãi qua.

Chị không khuyên em theo kiểu sáo rỗng rằng em còn nhỏ, em cần phải học hành, đừng nên vướng vào chuyện yêu đương nhăn nhít. Chị cũng không khuyên em mạnh dạn bày tỏ tình cảm của mình, vì thật ra, ở lứa tuổi này, các em chỉ mới là thích nhau thôi. Chi bằng, em nên duy trì 1 tình bạn đẹp, tình bạn đó có thể vài ba năm nữa sẽ biến thành tình yêu thì sao nhỉ? Bởi, khi chị đã từng đi những bước mà em đang qua nên chị cũng đã biết những gì có thể làm vào lúc ấy. Bạn gái ấy không cùng lớp của em, nên chưa chắc biết em đã thích bạn ấy như thế nào. Vậy thì tại sao không kết bạn đi nhỉ? Thêm một người bạn có nghĩa là bớt đi 1 kẻ thù, hiihi. Mà biết đâu sau này em lại có kết quả như ý?

Vài lời chia sẽ, ngủ sớm đi nhé.

Chúc em học giỏi, tận hưởng nhiều niềm vui khi còn trên ghế nhà trường.
teen9x

Bài gửiTiêu đề: Thích quá.   Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime27/4/2010, 8:03 am

Chị Thu Anh phải không ạ?
Chỉ biết ai từng là áo trắng Châu Thành là em khoái rồi.
Chị ơi! em cũng đồng tình với chia sẻ của chị với bạn...đang say nắng đó.
Tuổi của tụi em hay rất dễ bị...trúng nắng chị à.
Thích người ta dữ lắm mặc dù lòng đã dặn lòng ...hãy cứ vui chơi hồn nhiên, đừng tự làm khổ con tim mình bằng cách đừng vội ..thích ai. Nhưng chị Anh Thu ơi...con tim có những lý lẽ của nó mà lý trí không thể nào hiểu nỗi...Em cũng có khi bị người ta thích cũng là kẻ đi thích...người ta. vậy mới có chuyện để nói chứ.
Nói ra cho nhẹ nhõm trong lòng và bạn bè cùng hoàn cảnh xích lại gần nhau hơn chứ em cũng chọn cho mình con đường làm bạn là thích hợp nhất chị ạ. Má lo cho từng buổi cơm ngon, từng ly sữa bổ dưỡng, canh cho từng giấc ngủ trưa, gọi dậy buổi sớm, ủi cho từng chiếc áo dài, áo ngắn, sao không lao vào học...ít nhất là cho má vui, chị ha? Nhìn má mà thương đau cả ruột nhưng không dám tỏ bày, quê quê làm sao đó. Em sẽ cố gắng có được trong tay 1 tấm vé vào đại học mới toại nguyện ước mơ.
Lúc đó, chắc là thích ai thì có thể bày tỏ rồi chị ha, mà chắc là...nữ sinh viên, hổng lẽ hổng ai thích mình hả trời?
Chị nghĩ em nói đúng hông nè?
Em chúc chị thật vui và ghé chơi với tụi em nhiều nhiều nhen chị.
toiyeuem

toiyeuem

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô ơi! Biết phải làm sao!   Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime8/5/2010, 7:52 pm

Mình nghĩ dù sao bạn cũng đã can đảm nói ra, đó cũng là 1 thành công lớn rồi, còn bạn gái đó có thích bạn không thì còn tùy vào bạn đó nữa, bạn không thể thay đổi suy nghĩ bạn ấy được.
Điều bạn có thể làm là sống thật tốt, học thật giỏi, để bạn đẹp hơn trong mắt các bạn gái, có thể trong đó cũng có người bạn mến đó bạn.
Chúc bạn may mắn nha! Cool
rb.pig

rb.pig

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô ơi! Biết phải làm sao!   Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime18/1/2011, 2:14 pm

chúc mừg bạn đã thành công bước 1. bạn đã can đãm nói vs ng` ấy là 1 thành công đc coi là đi 1/2 chặg đườg. Nhưg con gái có nhìu si nghĩ sâu xa lám. mình nghĩ bạn nên tự hoàn thiên mình, để ghi điểm trong mắt bạn nữ ấy nhé :d chúc bạn may mắn. Gudluck
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô ơi! Biết phải làm sao!   Cô ơi! Biết phải làm sao! I_icon_minitime

Cô ơi! Biết phải làm sao!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Không biết phải bắt đầu từ đâu?
» em phải làm gì day?
» Phải chăng là em yêu anh?