Câu lạc bộ tư vấn tâm lý trung học phổ thông
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thị xã Bà Rịa - tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Bình Thuận: Cho con ăn phân người
nỗi lòng học trò I_icon_minitime29/8/2013, 10:27 pm by nguyenvandd

» 7 bí quyết tìm “một nửa” trong năm mới
nỗi lòng học trò I_icon_minitime26/1/2012, 7:55 pm by hatay10

» Cho em xin phần mềm
nỗi lòng học trò I_icon_minitime1/1/2012, 3:13 pm by vovanthanh

» Giáng sinh an lành
nỗi lòng học trò I_icon_minitime24/12/2011, 10:06 am by Admin

» Giáng sinh an lành
nỗi lòng học trò I_icon_minitime24/12/2011, 10:00 am by Admin

» 18 lời chúc ấn tượng nhất ngày lễ Noel
nỗi lòng học trò I_icon_minitime24/12/2011, 9:55 am by Admin

» mong admin giải đáp
nỗi lòng học trò I_icon_minitime19/12/2011, 11:09 am by admin1

» co Kim Ngan nho oi!!!
nỗi lòng học trò I_icon_minitime1/12/2011, 3:30 pm by admin2

» thắc mắc nhỏ...ý nghĩa lớn...
nỗi lòng học trò I_icon_minitime18/9/2011, 1:21 pm by small_star236

Similar topics
Nhân dịp xuân về
nỗi lòng học trò I_icon_minitime11/1/2011, 7:19 am by Admin
Nhân dịp xuân về, ban quản trị câu lạc bộ tư vấn tâm lý học sinh kinh chúc quý thầy cô giáo, quý phụ huynh học sinh cùng toàn thể các em đã và đang là học sinh của trường THPT Châu Thành lời chúc an khang, thịnh vượng

Comments: 0
Chúc tất cả quý thầy, cô và các em học sinh
nỗi lòng học trò I_icon_minitime31/1/2010, 9:00 am by Admin
ngày Lễ Tình nhân và Tết Canh dần thật ấm áp và tràn ngập...tiền lì xì. Nếu các bạn học sinh thật sự có nhu cầu, Ban chủ nhiệm sẽ tiếp tục tổ chức sinh hoạt Câu lạc bộ vào tháng 3 với chủ đề...Nắng sân trường. Các bạn hãy hồi đáp nha.

Very Happy

Comments: 0
Top posters
Admin
nỗi lòng học trò Vote_lcap1nỗi lòng học trò I_voting_barnỗi lòng học trò Empty 
admin2
admin1
teen9x
alexnguyen
small_star236
chim yen
langtu_datinh
peluz014
Minh Anh
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Statistics
Diễn Đàn hiện có 387 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: libra_200811

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 1005 in 448 subjects
Poll
Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 17 người, vào ngày 6/5/2010, 8:17 pm
Most active topics
Đồng phục đẹp nhât là áo dài
đề cương hướng dẫn ôn đây rồi
Một số góp ý cho chủ đề tháng 5
đề cương ơn tập Công dân lớp 10, năm học 2009-2010
Câu hỏi hóc búa đây!
áp lực lắm rồi , điên mất đi đc !
Nomal with u....but special with me
nỗi lòng học trò
Vấn đề về mainboard hay nguồn điện?
...... ~.~

nỗi lòng học trò

Go down 
chim yen
cobechuotnhi
6 posters
Tác giảThông điệp
cobechuotnhi

nỗi lòng học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: nỗi lòng học trò   nỗi lòng học trò I_icon_minitime4/4/2010, 9:01 am

Trường có tổ chức cho lấy ý kiến về việc dạy của quý thầy cô bộ môn.
Tụi em thấy mình được tự do bày tỏ, được chia sẻ và lằng nghe. tụi em mừng lắm.
Nhưng bên cạnh đa số các bạn thành ý và chân tình, còn 1 số ít bạn chưa thực sự có trách nhiệm đối với lời nhận xét của mình.
Tụi em thấy thương các thầy cô tận tâm mà bị số ấy nói...kỳ quá.
Làm sao để quý thầy cô ấy bớt buồn đây ạ? Xin thầy cô cho tụi em ý kiến ạ.
Có khi nào ban giám hiệu nhà trường lên trang này nghe ý kiến của tụi em không vậy thầy cô?
chim yen

chim yen

nỗi lòng học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nỗi lòng học trò   nỗi lòng học trò I_icon_minitime21/4/2010, 11:42 am

9 người 10 ý mà bạn. đựơc lòng người này thì mất lòng người kia.đôi khi chân tình thì bị hiểu là ác ý và ngược lại. cuộc đời vô thường lắm đổi thay.
với học trò thì cô chỉ vài ngừơi (cả quảng đời đi học là vài chục) còn với thầy cô, những ngừơi đưa đò từ năm nay sang năm khác, học trò là vài ngàn, thậm chí vài vạn. bởi vậy nên đôi khi trò k biết trò đã gây nên tội, thầy cũng chẳng biết mình gây nên lỗi.
còn bạn muốn BGH lắng nghe mình thì hãy trực tiếp gửi ý kiến đến họ (ở trừơng mình có hòm thư xanh đó).
teen9x

nỗi lòng học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: Nhẹ nhõm cả người   nỗi lòng học trò I_icon_minitime27/4/2010, 8:10 am

Chim Yến nói chuyện hay và...có lý quá. Mình đọc xong thấy nhẹ cả lòng.
Chim Yến ơi, nhân vô thập toàn, biết vậy nhưng quý thầy cô buồn là có lý của quý thầy cô, mình không là thầy nên có lẽ chưa cảm thông. Tuy vậy, lỗi của Thầy...là sao hả Chim Yến. Mình rất thắc mắc, hãy giúp mình nha.
chim yen

chim yen

nỗi lòng học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nỗi lòng học trò   nỗi lòng học trò I_icon_minitime4/5/2010, 12:45 pm

thì vốn nhân vô thập tòan.
nếu có nhã hứng thì cứ đọc bộ tuyện tranh "thầy giáo tuyệt chiêu" hoặc "hội mắt nai", rất hợp để thư giản đầu óc. và nếu may mắn bạn sẽ hiểu ý mình muốn nói.
Minh Anh

Minh Anh

nỗi lòng học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nỗi lòng học trò   nỗi lòng học trò I_icon_minitime8/5/2010, 7:39 pm

Khi xã hội hóa giáo dục trở thành thương mại hóa giáo dục
Được cái này sẽ mất cái kia thôi các bạn à!
Nhưng dự thật cái được quá ít, chỉ một số người được . Còn lại là mất, nhưng lại là số lớn nữa chứ. Tiên học lễ hậu học văn đã trở thành ngược lại Smile
Mad
Admin
Admin
Admin

nỗi lòng học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy tranh luận nữa đi các bạn nhỏ đáng yêu   nỗi lòng học trò I_icon_minitime13/5/2010, 8:54 am

Admin rất vui và rất trân trọng ý kiến của các bạn nhỏ thân yêu của Câu lạc bộ chúng mình, các bạn hãy cùng nhau tranh luận nữa đi, các cô có dịp hiểu thêm về các bạn nhỏ của mình để tiện đường ..chia sẻ. Các bạn nhỏ ơi! thương trường làm sao được, bao nhiêu là nghĩa nặng tình sâu, bao nhiêu là kỷ niệm trong sáng, bao nhiêu là lầm lỗi và bao dung....hãy tin rằng: nhà trường là tổ ấm, là ngội trường, là mái trường , không để ai biến nó thành thương trường vì nơi đó còn biết bao tấm lòng, biết bao sự tận tụy, biết bao hoài bão ấp ủ, biết bao tiếng cười trong trẻo và biết bao tia nắng hy vọng đang lung linh, các bạn nha. Đừng vì một cái gì đó mà...không thương ngôi trường nữa...chỉ tội trái tim bé nhỏ, dễ vỡ của tụi nhỏ chúng mình thôi. Admin đau nhói cả lòng và giàn giụa nước mắt khi đọc những lời tâm sự hết sức..thật của các bạn đó. Hãy dựa đầu vào vai admin đi, bạn sẽ tìm thấy bình yên. Wink
https://clbtamly.forumvi.com
chim yen

chim yen

nỗi lòng học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nỗi lòng học trò   nỗi lòng học trò I_icon_minitime13/5/2010, 9:38 am

herher....
k ai là bạn thân cả đời cũng chẳng ai là kẻ thù mãi mãi.
thưa ad thân mến, sống k nên dựa hơi ai mà thở, trông chờ dựa dẫm vào 1 ai đó rồi tới lúc k có nữa thì sao?
còn về chuyện thương trường thì ngay cả từ mẫu (thầy thuốc) còn làm tiền huống gì giáo viên. hiển nhiên tiền k quan trọng nhưng chẳng phải k có tiền sẽ chết đói đó sao. lòng tham vốn là 1 phần bản chất của con người. chẳng qua có kẻ tham tiền có kẻ tham thứ khác.... hầu hết mọi người đều muốn có 1 cái gì đó (hoặc hữu hình hoặc vô hình).
có đau lòng, nước mắt có rơi chẳng qua vì ad cũng là 1 giáo viên, nếu ad k phải 1 giáo viên thì sẽ k như thế.
Admin
Admin
Admin

nỗi lòng học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nỗi lòng học trò   nỗi lòng học trò I_icon_minitime15/5/2010, 9:14 am

Tìm một chốn bình yên khi tâm hồn dậy sống, admin không nghĩ là dựa dẫm đâu chim yến à, chỉ là sự chia sẻ và ...mỗi con người chúng ta cần và rất cần chốn bình yên đó chứ.
Admin là giáo viên, đúng rồi, nhưng có phải tất cả thầy thuốc đều không giữ vững được lời thề Hipocrate đâu và mọi thầy cô đều là...doanh nhân đâu, chỉ 1 số, số rất nhỏ nhoi nào đó thôi bạn à.
Đau xót và nặng lòng...thật sự admin nghĩ vậy mà Chim yến thân yêu. Sao hổng tin admin vậy bé?
https://clbtamly.forumvi.com
chim yen

chim yen

nỗi lòng học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nỗi lòng học trò   nỗi lòng học trò I_icon_minitime19/5/2010, 6:25 pm

chim yen vốn là kẻ dễ tin đó chứ, vì dễ tin nên càng dễ tổn thương khi lòng tin bị tổn hại. có thể nói chim yen là kẻ may mắn, tuổi đời còn khá nhỏ (nói cách khác tức là đời còn rất dài) nhưng đã có dc kha khá bài học đắt giá. chính những người chim yen đã tin cho chim yen hiểu nhiều thứ.
[b]trên đời này, k có gì là tuyệt đối (kể cả câu nói này). [/b][u][i]công bằng càng không.[/i][/u]
nói 1 cách chua xót thì "nhân bất vị kỉ, thiên tru địa diệt".
còn cái chuyện là giáo viên nên mới rơi nước mắt khi người ta nói ngành giáo thế này thế nọ, còn giả như nói ngành y hoặc 1 ngành nào đó khác k đụng k chạm thì chắc cũng chẳng bức xúc mấy nhỉ. tk 21 rồi, hiện đại rồi, ai nấy đều bàn quang hơn. mà thôi, e nghĩ là k nên bàn sâu vào vấn đề này nữa. kết thúc ở đây nhé. thân.
Minh Anh

Minh Anh

nỗi lòng học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nỗi lòng học trò   nỗi lòng học trò I_icon_minitime22/5/2010, 5:10 pm

Em cũng nghĩ như chim Yến vậy
Mình nói cho đỡ tức thôi, cùng nhau nói, cung nhau nghe => cung nhâu buồn
Tồi tình gì phải làm vậy. BGH và những người gây ra chuyện có ai rảnh lên day doc dau, chi lo cho bao tử của quý cô, quý thầy đó thôi.
nên chủ đề này nên chấm đây.

Mình khuyên những bạn nào có ý định thi vào sư phạm nên suy nghĩ lại.
Mình nghĩ là tụi mình nếu làm giáo viên cũng sẽ trở nên lạnh lùng như vậy thôi, cờ tới tay ai nay phat ma, còn các môn còn lại không bị lạnh lùng, thì sống không nổi với cơn bảo giá này đâu.
Không biết xưa kia thì sao, chứ giời mình càng thấy mình sống vô cảm, thực dụng và lạnh lùng, dù mình không muốn có 1 tính cách như vậy,nhưng nếu không như vậy thì có cách nào khác để sống yên ổn học hành không.

mình rất thích bạn chim yen
mong duoc lam quen qua nick phuongthaobr
nhé bạn Yến.
admin2

admin2

nỗi lòng học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nỗi lòng học trò   nỗi lòng học trò I_icon_minitime23/5/2010, 7:53 am

ừ, thì qua việc khác ha. Việc gì trong khả năng tư vấn của admin thôi ha. Lạm bàn chuyện chính sự, vượt quá khả năng của admin thì...chắc mình chẳng còn được phép gặp nhau nữa quá. Hihi...nhớ ngưng nha mấy cục cưng.
Sponsored content

nỗi lòng học trò Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nỗi lòng học trò   nỗi lòng học trò I_icon_minitime

nỗi lòng học trò
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tấm lòng vàng
» Tấm lòng vàng!
» Lòng thấy khó chịu quá cô ơi!